Tòa án tiết lộ 12 thực tập sinh của “Produce 101” đã bị thao túng phiếu bầu bởi Ahn Joon Young

 Tòa án tiết lộ 12 thực tập sinh của “Produce 101” đã bị thao túng phiếu bầu bởi Ahn Joon Young

Tòa án cấp cao quận Seoul đã tiết lộ 12 thực tập sinh tham gia chương trình Produce 101 đã bị loại một cách oan uổng do thao túng phiếu bầu bơi Ahn Joon Young .

Trong phiên tòa diễn ra hôm nay, Tòa án cấp cao Seoul đã tổ chức một phiên tòa khác để xác định những hình phạt mà Ahn Joon Young và Kim Yong Bum phải nhận. Hiện tại, họ bị buộc tội gian lận và cản trở hoạt động kinh doanh bằng cách thao túng kết quả của cuộc bỏ phiếu bằng văn bản trả phí ủng hộ một số thực tập sinh.

Mặc dù việc bồi thường là quan trọng đối với những nạn nhân bị loại một cách bất công, nhưng chúng tôi tin rằng việc tiết lộ danh sách các thực tập sinh bị ảnh hưởng sẽ là bước khởi đầu cho nỗ lực chữa lành những quá khứ của họ,để tạo nên sự công bằng và là cách tốt nhất để tiết lộ sự thật.

Danh sách các thực tập sinh bị loại bởi Ahn Joon Young PD và Kim Yong Bum cùng với thời điểm kết quả của họ bị thao túng, như sau:

Tòa án Seoul

Produce 101 Mùa 1 :

Vòng loại 1: Kim Suhyun của Mystic Entertainment và Seo Hyelin của SS Entertainment

Kim Suhyun của Mystic Entertainment
Seo Hyelin của SS Entertainment

Produce 101 mùa 2 :

Vòng loại 1: Seong Hyunwoo của The Vibe Label

Seong Hyunwoo của The Vibe Label

Vòng loại 4 (Chung kết): Kang Dongho của Pledis Entertainment

Kang Dongho của Pledis Entertainment

Produce 48 :

Vòng loại 4 (Chung kết): Lee Gaeun của Pledis Entertainment và Han Chowon của Cube Entertainment

Lee Gaeun của Pledis Entertainment
Han Chowon của Cube Entertainment

Lee Gaeun ban đầu đứng ở vị trí thứ 5 trước khi xếp hạng của cô ấy bị thao túng, trong khi Han Chowon đứng thứ 6. Ban đầu, cả hai đều được dự kiến ​​sẽ lọt vào đội hình IZ * ONE.

ProduceX 101

Vòng loại 1: Timothée Anzardi của ESteem

Timothée Anzardi của ESteem

Vòng loại 3: Kim Kookheon của Music Works và Lee Jinwoo của Maroo Entertainment

Kim Kookheon của Music Works
Lee Jinwoo của Maroo Entertainment

Vòng loại 4 (chung kết): Koo Jungmo của Starship Entertainment, Lee Jinhyuk của TOP Media, Keum Donghyun của C9 Entertainment

Koo Jungmo của Starship Entertainment,
Lee Jinhyuk của TOP Media
Keum Donghyun của C9 Entertainment

Koo Jungmo đứng thứ 6 trước khi thứ hạng của anh ấy bị thao túng. Lee Jinhyuk đứng thứ 7 và Keum Donghyun đứng thứ 8. Cả ba ban đầu đều được dự kiến ​​sẽ lọt vào đội hình X1.

Vì vai trò của họ trong việc thao túng, Ahn Joon Young đã bị kết án hai năm tù và bị phạt 37 triệu won (33.434 USD) trong khi Kim Yong Bum bị kết án 20 tháng tù.

Có thể bạn quan tâm